Wasifu Sifa Uchambuzi

Sauti kwa kikao cha tiba ya hotuba. Muhtasari wa somo la tiba ya hotuba (kikundi cha wakubwa) juu ya mada: "utofautishaji wa sauti k-k kwenye nyenzo za lexical "mboga"

Pochinskaya Evgenia
Muhtasari wa somo la tiba ya hotuba na watoto wa kikundi cha shule ya maandalizi "Sauti [K] na [K']. herufi K"

Lengo:

unganisha matamshi wazi ya sauti [K] na [K"], anzisha herufi K.

Kazi:

1. Maendeleo usikivu wa kifonemiki(utofautishaji wa sauti [K] na [K”] kwa sikio).

2. Endelea kuwafundisha watoto kutofautisha na kutumia dhana za “sauti laini” na “sauti ngumu.”

3. Fundisha mabadiliko silabi za nyuma katika mistari iliyonyooka.

5. Kufahamiana na viambishi K, OT.

6. Fundisha kuandika silabi na maneno kwa herufi iliyosomwa.

Vifaa:

ishara ya sauti [K] ( mvua kubwa) na sauti [K”] (mvua nzuri); picha ya hadithi ya hadithi “Herufi K”; duru za bluu na kijani (mbili kwa kila mtoto); nyumba ya konsonanti; madaftari ya watoto; penseli rahisi; somo picha (poppy, nguruwe wa mwituni, paka, nyangumi, hamster, mpira wa theluji, dirisha, nettle, matofali, cutlet, sitroberi, pipi na jiwe na manyoya (kwa ajili ya mchezo "Ngumu - vitabu vya alfabeti"); idadi ya watoto;

Maendeleo ya somo

Wakati wa shirika

Mchezo "Fuata maagizo" (vihusishi vya kujifunza)

Mtaalamu wa hotuba: "Fuata maagizo yangu":

- "Masha, njoo kwenye dirisha. Ulifanya nini? ("Nilikwenda kwenye dirisha").

- "David, nenda chumbani. Umefanya nini?

- "Vanya, ondoka kwenye meza. Umefanya nini?

- "Kostya, njoo mlangoni. Umefanya nini? nk.

Kuanzisha sauti [K] na [K"]

Tabibu wa usemi: "Nina dau kuwa huwezi kukisia kitendawili changu? (Watoto wanabishana kwamba watakisia). Naam, basi sikiliza:

Matawi yanakatika msituni

Hapa na pale.

Kutafuta acorns.

(Nguruwe)

Mtaalamu wa tiba ya usemi: “Vema! Ulikisia! Bila shaka ni ngiri. Niambie, ni sauti gani unasikia mwanzoni mwa neno "boar"? (majibu ya watoto).

Leo tutafahamiana na sauti [K]. Tunapotamka sauti [K], midomo ni huru, ncha ya ulimi iko chini, shingo ni "kimya."

Je, tutamka sauti [K]? (watoto hutamka, mtaalamu wa hotuba hufuatilia matamshi).

Nani atakuambia kila kitu kuhusu sauti [K]?

Mtoto mmoja asema (kwa msaada wa mtaalamu wa usemi): “Sauti [K] ni konsonanti, ngumu, kiziwi. Tunaashiria kwa duara la bluu."

Tabibu wa usemi: "Sauti [K] ina kaka - sauti [K"]. Hebu tuite kwa usahihi: "Kb - Kb - Kb". Nani atakuambia kuhusu sauti [K"]?

Mmoja wa watoto: "Sauti [K"] ni konsonanti, laini, kiziwi. Hebu tuirejelee kwa mduara wa kijani kibichi."

Zoezi la kifonetiki

Tabibu wa usemi: “Angalia picha hii (inayoonyesha ishara ya sauti). Sauti [K] ni sawa na kunyesha kwa mvua. Nionyeshe jinsi inavyotiririka?"

Watoto: "KKKKKKK."

Mtaalamu wa matibabu anaonyesha ishara ya sauti [K]: "Angalia hii. Ni nini kinachoonyeshwa hapa? (mvua laini). Onyesha jinsi mvua nzuri inanyesha?"

Watoto: "KY - KY - KY - KY."

Utofautishaji wa sauti [K] na [K]

Mchezo "Kinyume chake"

Mtaalamu wa tiba ya usemi: "Ninapendekeza kucheza mchezo "Kinyume chake."

KA - KY (watoto) KY - KA

KU - KYU KYU - KU

KY - KI KI - KY

KE - KE KE - KE

KO - KYO KYO - KO

Mchezo "Usifanye makosa!"

Tabibu wa usemi: "Ninataja silabi na maneno, na unaonyesha duara la kijani ikiwa unasikia sauti Kb na duara la buluu ikiwa unasikia sauti K."

K – T – Kb – PJ – V – M – PA- KYA – KA - MAC – MIG – Ugali – CRAWFISH – CARROUSEL – FOOD – KISSEL – CUBE – Katya – CINEMA

Mchezo "Sauti za moja kwa moja"

Tabibu wa usemi: “Sauti [K] na [K”] wanataka kucheza nawe, kwa sababu ziko hai na hubadilisha mahali kila wakati.

AK - KA IK - KI

V. Kufanya kazi na picha

Juu ya meza kuna picha zinazoonyesha jiwe na manyoya (iliyopangwa kwa wima). Mwalimu anaeleza: “Niambie ni nini kinachochorwa hapa? Unafikiri jiwe linahisi kama nini? (imara). Vipi kuhusu unyoya? (laini). Nguruwe alituletea picha nyingi na anatuuliza tumsaidie kusambaza picha hizo katika vikundi viwili: karibu na jiwe kutakuwa na picha ambazo kuna sauti ngumu [K], na karibu na manyoya kutakuwa na picha na sauti laini[TO"]".

Watoto huchukua picha, kuiita jina, kuamua upole - ugumu, karibia meza na kuiweka karibu na ishara inayolingana.

Utangulizi wa herufi K

Tabibu wa usemi: “Sauti K na Kb zimeteuliwa kwa herufi K (inayoonyesha herufi). Herufi K inaishi katika nyumba ya konsonanti (itafute ndani ya nyumba)."

Kusoma hadithi ya hadithi "Barua K"

Siku moja mgeni alikuja kwenye jiji la Barua. Barua zote zilimjia na kuanza kumuuliza jina. Na akawaalika wampe jina wao wenyewe. Kisha barua zikaanza kumuuliza:

Unapenda nini zaidi?

Pipi, cutlets, jordgubbar.

Je, unapenda kufanya nini zaidi?

Kula, rangi, kuogelea!

Na tunajua! Na tunajua! - barua zilipiga kelele, - wewe ni barua K!

Barua K iliinuliwa mkono wa kulia, akaweka mguu wake wa kulia pembeni na kusema:

Hakika! Mimi ni mrembo kama nini!

Tabibu wa usemi: “Herufi K inataka kuishi kwenye daftari zako. Hebu tuiweke kwenye daftari!” (watoto huchora barua K kutoka kwa hadithi ya hadithi kwenye daftari zao).

Kuandika na kusoma herufi, silabi na maneno kwenye daftari

Mtaalamu wa tiba ya usemi: "Je, unataka kujifunza jinsi ya kuandika herufi K? Niambie, inajumuisha vipengele gani? (herufi K ina vijiti vitatu). Hebu tuandike kwenye daftari!" (watoto huchapisha barua kulingana na mfano wa mtaalamu wa hotuba).

Kupata herufi K kati ya herufi nyingine katika alfabeti iliyogawanyika.

Mtaalamu wa matibabu huwaonyesha kadi za watoto zilizo na silabi: "Wacha tusome silabi zilizo na herufi K."

Uchambuzi wa silabi AK, uchapishaji wa silabi AK kwenye daftari.

Kufanya kazi na alfabeti (kusoma)

Mtaalamu wa hotuba huwaonyesha watoto picha: MAC.

Hii ni nini? Ni sauti gani ya kwanza katika neno hili? (Sauti M). Tunasikia sauti gani baada ya M? (sauti A). Ni sauti gani ya mwisho katika neno MAC? (KWA).

Mtaalamu wa hotuba anaandika neno MAC ubaoni. - "Soma nilichoandika? Wacha tupe herufi K - MAC."

Kuandika neno MAC kwenye daftari.

Muhtasari wa somo

Mtaalamu wa tiba ya usemi: "Tulikutana na sauti gani leo?" (majibu ya kibinafsi ya watoto).

- "Tunatumia herufi gani kuashiria sauti K na Kb?"

- "Herufi K inaishi wapi?"

- "Ulipenda nini kuhusu somo?" (majibu ya kibinafsi ya watoto).

Machapisho juu ya mada:

Muhtasari wa somo la tiba ya usemi "Herufi C, sauti [s]-[s']" Mada: Herufi S, sauti s, s Fomu: Safari ya nchi ya Soundaria. Malengo: 1. Tambulisha utamkaji wa sauti s, s, imarisha taswira.

Muhtasari wa somo la tiba ya usemi kuhusu kufundisha kusoma na kuandika kwa watoto wenye FFND “Sauti [L] na [L’]. Barua L" LENGO: Kutambulisha watoto kwa sauti L, L, na herufi L. MALENGO: Marekebisho na elimu: Kuanzisha watoto kwa utaratibu wa elimu.

Muhtasari wa somo la tiba ya usemi kuhusu kufundisha kusoma na kuandika katika kikundi cha maandalizi kwa watoto walio na mahitaji maalum "Sauti [X] - [X`]. Barua X" MUHTASARI WA SOMO LA LUGHA KUHUSU KUFUNDISHA KUSOMA NA KUANDIKA KATIKA KUNDI LA MAANDALIZI KWA WATOTO WENYE Mada isiyo ya kawaida: “Sauti X - X`. Herufi X. Lexical.

Muhtasari wa somo la tiba ya usemi katika kikundi cha shule ya maandalizi kwa watoto walio na ulemavu wa akili "Sauti [P] na [P']. Barua P" Malengo ya programu: Kusahihisha na kuelimisha: -fafanua matamshi sahihi ya sauti [P] na [P"]; -imarisha dhana ya "sauti ya konsonanti".

Muhtasari wa shughuli za kielimu za kufundisha kusoma na kuandika katika kikundi cha shule ya maandalizi "Sauti [k]-[k']. herufi K" Malengo: kukuza uwezo wa kusikia sauti "k-k" kwa watoto, waainishe, onyesha sauti hizi kwa maneno (mwanzo, katikati na mwisho.

Mada: "Sauti [K] - [Kь] "

Malengo ya urekebishaji na elimu. Tambulisha sauti [Кь]. Kuimarisha ujuzi wa matamshi wazi na ubaguzi wa sauti [Кь] - [К]; kuunganisha uelewa wa ulaini wa konsonanti; fundisha kugawanya maneno katika silabi na kuchora ruwaza za silabi, kukuza uwezo wa kumaliza sentensi kwa kutumia picha.

Malengo ya kurekebisha na maendeleo. Inua shughuli ya hotuba, kukuza ustadi wa mawasiliano, hotuba thabiti, michakato ya fonimu. Kuendeleza mtazamo wa kuona na tahadhari, mawazo ya anga, ujuzi mzuri na wa jumla wa magari.

Kurekebisha na kuelimisha. Kukuza ujuzi wa ushirikiano katika kucheza na darasani, nia njema, uhuru na shughuli.

Vifaa: toy ya nyangumi, paka wa kuchezea, picha za somo (swing, braids, koti, kofia, kitten, nyangumi, matofali, kofia, kangaroo); Alama za sauti "mto" ( mito iliyoshonwa kutoka kitambaa kijani) na "jiwe" ( ); karatasi zilizo na alama upande wa kushoto kona ya juu, kalamu za kuhisi-ncha kulingana na idadi ya watoto.

Maendeleo ya somo

    Wakati wa shirika

Mchezo wa mpira "Fanya Sauti"

Maagizo ya mtaalamu wa hotuba: "Chukua mpira, sema jina lako - onyesha sauti ya kwanza ya jina."

Mwalimu na watoto hutupa mpira kwa kila mmoja, kila mtoto anasema jina lake, akinyoosha sauti ya kwanza (A-A-Anya, nk)

    Kujua sauti. Ufafanuzi wa utamkaji na matamshi ya sauti [Кь] - [К]

Mtaalamu wa hotuba- Wavulana! Je, unawatambua wageni wetu? Huvutia umakini wa watoto kwa vitu vya kuchezea.

Hii Kwa ndama. Mwalimu hutamka neno, akionyesha konsonanti ya kwanza.

Tamka kama mimi. Watoto hurudia neno, wakisisitiza sauti kwa sauti zao[TO].

Ni sauti gani inasikika mwanzoni mwa neno? ( majibu ya watoto)

Kazi kama hiyo inafanywa na nenoKwa mdogo.

Mtaalamu wa hotuba pamoja na watoto hutoa sifa za kulinganisha sauti[TO] [Kь], kulingana naujuzi uliopatikana hapo awali na watoto,inayopatikana kupitia mfiduo wa sauti zingine. Udhibiti wa kugusa wa mkondo wa hewa unaotoka kinywani, mtetemo kamba za sauti wakati wa kutamka sauti.

Sauti [K]- konsonanti, kwa sababu haiwezi kuimbwa, viziwi, kwa sababu inatamkwa bila sauti (udhibiti wa mkono kwenye shingo), ngumu.

Sauti [Кь] - konsonanti, kwa sababu haijaimbwa, viziwi, kwa sababu hutamkwa bila sauti, laini.

Wakati wa kutamka sauti [Кь] - [К] - ulimi ni "slide" - kushinikizwa dhidi ya kaakaa katika kina cha kinywa.

Mchezo" Zoezi la hotuba"

Matamshi mbadala na ulinganisho wa sauti [Кь] - [К] na mtaalamu wa hotuba na watoto katika kwaya na kibinafsi.

Marudio ya kwaya ya misemo safi.

Maagizo ya mtaalamu wa hotuba: "Sikiliza kwa makini - kurudia kwa bidii."

AK – AK – AK – MAK AKI – AKI – AKI – MAKI

UK - UK - UK - KNOCK UKI - UKI - UKI - KNOCK

SAWA – SAWA – SAWA – JUICE OKI – OKI – OKI – JUISI

IR - IR - IR - KELELE HIK - IR - IR - KELELE

Maneno: poppies, kugonga, juisi, mayowe - watoto hujaribu kuwataja wenyewe.

Mchezo "Kinyume chake"

Uingizwaji [К] - [Кь]. Mtaalamu wa hotuba anatamka KA, na watoto - KY(KY - KY nk.)

    Kutenga sauti [Кь] kwa sikio.

Mchezo "Mto - jiwe"

Mtaalamu wa hotuba anataja maneno, na watoto wanaonyesha ishara ya "mto" ( mito iliyoshonwa kutoka kitambaa kijani), ikiwa umesikia sauti [Kь] na "jiwe" ( mawe madogo ya asili yaliyochorwa ndani bluu ), ikiwa umesikia sauti [TO].

Kutoka kwa silabi: KO, KI, AK, KE, IKY, KYO, KYA, UK, KYU

Kutoka kwa maneno: paka, nyangumi, paka, pussy, kefir, sinema, kahawa, matofali, ukoko, meli, wawindaji, chemsha, pipi, bata, chumba, wreath, buti zilizojisikia.

Mchezo "Nitasema "kya mara ngapi"?

Maagizo ya mtaalamu wa hotuba: "Sikiliza kwa makini na uhesabu kwa bidii." Majibu ya kibinafsi ya watoto.

KWA mimi - KWA mimi, KWA mimi, KWA Mimi - KA, KA - KWA mimi, KWA mimi - KWA I - KA, KA - KA - KWA mimi, KWA Mimi - KA - KWA mimi, KWA I

    Fizminutka

Wazo la mtaalamu wa hotuba: "Ili watoto wasichoke, wanahitaji kuruka pamoja"

Msichana Kwa na wavulana Kwa Na,

Kuruka kama sungura Kwa Na,

Wanapiga miguu yao na kupiga makofi.

vichwa Kwa Wanacheka na kuchuchumaa kimya kimya.

    Kutenga sauti [Кь] katika matamshi kwa kutumia picha.

Mchezo "Kitten au mtoto nyangumi"

Watoto wana picha za kichwa chini kwenye meza zao na sauti katika majina yao. [Kь] au [TO]. Kwenye ubao kuna picha ya nyangumi mtoto chini kijani paa na kitten chini bluu paa.

Kwa hesabu ya MARA MOJA - watoto husogeza picha kuelekea wao wenyewe.

Kwa hesabu ya PILI, watoto hugeuza picha.

Kwa hesabu ya WATATU, wanakunja mikono yao mbele yao na kutazama picha.

Watoto wanarudi kwenye ubao kwa zamu na kusema: “Mimi ni paka kwa sababu nina mchemraba” au “Mimi ni paka kwa sababu nina kofia.” Ambatanisha picha (na sumaku) chini ya picha ya kitten au mtoto nyangumi.

Mchezo "Maneno yaliyopotea"

Watoto hukamilisha sentensi kwa kutumia picha zilizoambatishwa kwenye ubao. Mtaalamu wa hotuba huanza, na watoto wanaendelea. (Watoto hurudia sentensi nzima)

Nikita ana cheki mpya... (kofia)

Mtu wa bluu anaogelea baharini ... (nyangumi)

Watoto wanabembea... (bembea)

Varya ana nywele ndefu za kahawia... (nyuzi)

Katika bustani ya wanyama, watoto waliona... (kangaroo)

    Malezi muundo wa silabi maneno

Mchezo "Telegraph"

Kugawanya maneno katika silabi kwa kutumia makofi kulingana na picha zilizochaguliwa kwa sauti [Kь]: kofia, nyangumi, kangaroo, matofali, brashi.

Kuchora michoro ya muundo wa silabi ya maneno haya kwenye ubao na kwenye karatasi ( mtaalamu wa hotuba anatoa sampuli ya utendaji kwenye ubao wa alama)

Majibu ya maswali ( malezi ya shughuli za uchambuzi)

Neno gani ni fupi zaidi? Kwa nini unafikiri hivyo?

Neno gani ni refu zaidi? Kwa nini?

7. Muhtasari wa somo

Mtaalamu wa hotuba- Ni sauti gani ulizozifahamu wakati wa somo?

Je, tunatumia rangi gani kuashiria sauti laini za konsonanti?

Je, tunatumia rangi gani kuashiria konsonanti ngumu?

Ulipenda kucheza mchezo gani?

Ninyi nyote mlifanya kazi kwa bidii leo na mlifanya kazi pamoja kwa shauku! Umefanya vizuri!

Leo tutajifunza sauti mpya. Sauti hii ni ya rangi, katika paka, katika caramels, katika sneakers, katika kompyuta, katika kabichi na hata katika mamba.

Je, ulikisia? ndio sauti hiyo [Kwa].

Leta mkono wako kinywani mwako na utahisi mkondo wa hewa ukisukuma kutoka kinywani mwako. Kuleta nyuma ya mkono wako kwenye koo lako na kusema [Kwa].

Eleza sauti hii... Hiyo ni kweli, ni konsonanti, ngumu, butu.

1. Taja vitu. Je, vitu hivi vyote vinafanana nini...

Maneno haya yote huanza na sauti [Kwa].Eleza sauti ... Linganisha maneno "pipi" na "jelly". Ni hitimisho gani linaweza kutolewa? ... Sauti inaweza kuwa ngumu na laini.

2 . [Kwa].

Amua kwa sikio ni neno gani lina sauti

paka - midomo - rink ya skating; hammock - kuruka - tank; Galya - unga - gari.

3. Rudia ak-ak-ak-bak, poppy, hivyo;
ok-ok-ok- sasa, upande, juisi, kizimbani; uk-uk-uk-knock, beech, mjukuu, buibui;
yk-yk-yk- ng'ombe; ik-ik-ik - kilele, ufagio, tarehe;
ek-ek-ek- karne, kukimbia, theluji;

yak-yak-yak- lighthouse, yak. 4. Nadhani neno [Kwa]:

ambayo inaisha na sauti

5. uro..., other..., stu..., sapo..., then..., kri..., suro..., veni..., cord..., poro..., kato..., zamo..., tanga..., jua..., clo..., tres... .

6 Majina ya picha gani yanafanana? . Rudia.

mazungumzo safi

7. Mchezo "Moja-nyingi" Boar - nguruwe mwitu cabin - cabins,
mawe - mawe, shimoni - mitaro, mitego - mitego,
farasi - farasi, paka - paka, kamba - kamba,
comet - comets, pipi - pipi, timu - timu,

chumba - vyumba. 8. Mchezo "Ficha na Utafute"

. Taja picha hizo.

9. Sema neno

Leo ni mara ya kwanza kwa Tanya Inakuja na bouquet kwenye kwanza ...

(Darasa).

"Nimepiga vitu vya kijani!" - Kulia kwa uchungu...

(mamba).

Je! ni upuuzi gani huo, ni upuuzi gani huo?

Hiki ni kichaka cha aina gani?

Jinsi gani kunaweza kuwa hakuna crunch? Ikiwa mimi...

(kabichi).

Mzunguko, wazi, nyeupe,

Alikuja mezani kutoka shambani.

Chumvi kidogo. Ni kitamu kweli...(viazi)? (

V. Nisherenko)

Mti hupumua majani,

Samaki hutikisa gill zake.

Watu kupitia pua na mdomo Nyunyiza...

(oksijeni).

Yeye anapenda kila mtu kila wakati,

Yeyote aliyekuja kwake

Je, ulikisia? Huyu ni Gena Huyu ni Gena...

(mamba)

Mtoto kila siku Akakua na akawa...

(farasi).

Nani atapaka rangi albamu yetu? Naam, bila shaka ...

(penseli).

Kubadilisha pipa badala ya jua, Kulala kwenye bustani ...

(zucchini).

Ninakimbia kama risasi, niko mbele,

Barafu hupasuka tu

Wacha taa ziwake! Nani ananibeba?...

(Sketi.)

Ndege huita msituni usiku.

Anaogopa kujitambulisha...

- Ku-ku... Ku-ku, -

Ukingo haulali. Na jina la ndege huyu ...

(kukoo).

Bush katika msitu, kukua katika bustani

Na huchanua na mwavuli mweupe.

Itakuwa nyekundu kama raspberry, Lakini hii ni chungu ...

(viburnum). Na hapa kuna barua! Barua KWA

1. - coquette halisi! Tazama, ana Candy mkononi mwake! Barua yetu pia ina Braids mbili. Herufi K ni nzuri tu! Rangi herufi kubwa ya buluu na herufi ndogo ya bluu kijani upande wa kushoto wa picha. Weka kivuli barua kulingana na muundo. Tafuta na upake rangi barua KWA .

2. upande wa kulia wa picha KWA Unganisha na barua [Kwa] au vitu vile tu ambavyo majina yao huanza na sauti.

3. [k`] KWA Pigia mstari herufi sawa na ile iliyo hapa chini upande wa kushoto wa picha. Zungusha herufi zote

4. Unganisha nukta kwa mpangilio wa nambari na upake rangi unachopata. Je, miraba iliyo upande wa kulia ina tofauti gani?

5. Angalia kwa uangalifu barua, pata kufanana na tofauti.

6. Tafuta herufi zilizofichwa Na hapa kuna barua! Barua. Wazungushe.

7. Tambua barua katika nafasi isiyo sahihi.

8. Fuatilia na upake rangi tu mipira hiyo ambayo ina herufi juu yake. Na hapa kuna barua! Barua imeandikwa kwa usahihi. Waunganishe kwa mifuatano kwa Carlson.

9.

10. Mchezo "Mlolongo wa uchawi" 1. Geuza: mbuzi- V mbwa mwitu, V mbweha, V chui.Mbuzi- pozi - sakafu, - jeshi - mbwa mwitu.

Mbuzi- pozi - mzabibu - mfukoni - glasi ya kukuza - linden - mbweha.

Mbuzi- gome - kara - taa ya mbele - kichekesho - chui.

2. Geuza paka V panya.

Paka- mwendawazimu panya.

11. Mchezo "Ongeza silabi - pata neno"

12. Mchezo "Lotto ya silabi"

1. Soma silabi na utengeneze maneno nazo. (Viburnum, braids, Clara, paa, kuku.)

2. Fikiria maneno ambayo silabi ka kwanza ( jiwe, mashua, rink ya skating), katikati ( muongo, blockade, overpass), mwisho ( mesh, tawi, bakuli).

13. Mchezo "Hesabu ya Kufurahisha"

1. BOAR – AN + BOW = ? (Kisigino.)

2. Surua – ь + sanamu – l + r = ? (Ukanda.)

3. Kva + kansa - ak + tira =? (Ghorofa.)

4. Paka + mti wa Krismasi - ka = ? (Boiler.)

5. Mwerezi - dr + umande =? (Kerosinka.)

6. Gari + kisha + paramedic - daktari =? (Viazi.)

7. Kar + konsonanti n =? (Carp.)

8. Gari + alama za uakifishaji =? (Kadi.)

14. Mchezo "Tafuta neno"


...abl, ...zhik, ...zina, ...obka, ...kuruka.

Jibu: meli, keki, kikapu, sanduku, bakuli la kulisha.

- Ni maneno gani mengine unayojua ambayo huanza na silabi msingi na kutoka kwa silabi gari?

15. Mchezo "Barua ya Uchawi"

Ongeza herufi moja kwa maneno na upate maneno sita mapya.

Jibu: mvuvi, kikosi, trei, mbu, hazina, kaa.

16. Mchezo "Tafuta maneno"

17. Mchezo "Wapi" maneno zaidi»

Tambua ambapo kuna maneno zaidi (katika gurudumu la kushoto au la kulia). Soma mwendo wa saa na mwelekeo wa nyuma, lakini kwa hakika mfululizo

18. Maneno

Jibu: ukumbi, compote, paka, skates, kitanda.

19.

Mtangazaji ameshikilia bendera mbili.
Kwa bendera ni kama barua Na hapa kuna barua! Barua .

Chukua penseli ya machungwa na upake rangi katika sehemu hizo za mchoro ambapo unaona herufi KWA .

20. Tunaandika barua

21.

Silabi hizo hurudiwa mara kadhaa: KA-KA-KA-…, KO-KO-KO-…, KU-KU-KU-…, KE-KE-KE-…, KY-KY-KY-….
KA: uji, kalach, hazina, Cossack, penseli, Katya, galoshes, zucchini, croaks, nk.
KO: paka, paka, Kolya, surua, kite, mikuki, punda, mfupa, Kostya, kikohozi cha mvua, nk.
KU: kuku, begi, doll, cuckoo, sash, kipande, keki ya Pasaka, mchemraba, koti, nk.
Ngumu zaidi - katikati: shark, falcon, sauti, kituo, Maxim, nyota, nk.
Maneno "zabuni" - chanzo kisichoisha sauti [TO] mwisho wa neno: meza - meza, kidole - vidole, pua - pua, nyumba - nyumba, nk .. Bila shaka, mtoto anapaswa kukumbuka toleo la "upendo" la neno. Mchezo" Maneno mazuri» vizuri na mpira.
Uundaji wa maneno utatoa nyenzo kubwa ya kuunganisha sauti K:
"Wanyama na watoto wao" : paka - kitten, mbweha - mbweha cub, mbwa mwitu - mbwa mwitu cub, dubu - kubeba cub, nyota - nyota, rook - rook, beaver - beaver cub, nk.
"Taaluma na kazi za watu": mwanafunzi - mwanafunzi, msichana smart - guy smart, fashionista - fashionista, bahari - baharia, samaki - mvuvi, moto - fireman, yadi - janitor, nk.
Baada ya kufanya mazoezi ya sauti [K] kwenye nyenzo za maneno, endelea kusema kweli :
Ka-ka-ka, ka-ka-ka: ukuta huu ni wa juu.
Ka-ka-ka, ka-ka-ka: nani alikuja kutoka mbali?
Co-co-co, co-co-co: hebu tupige mpira juu.
Co-co-co, co-co-co: tunaweza kusikia sauti kwa urahisi.
Cuckoo-coo, cuckoo-coo: hapa ni cuckoo kwa bitch.
Ku-ku-ku, ku-ku-ku: Ninaoka mikate kwa kila mtu.
Ak-ak-ak, ak-ak-ak: Cossack anaruka juu ya farasi.
Ok-ok-ok, ok-ok-ok: tunaruka na kuruka matuta!
Uk-uk-uk, uk-uk-uk: ni aina gani ya kubisha?
Yk-yk-yk, yk-yk-yk: paka wetu anaruka kwenye zulia!
Visonjo vya lugha , - Hii aerobatics katika matamshi ya sauti yoyote:
Mhunzi alighushi kiatu cha farasi kwa farasi kwenye chungu.
Cuckoo alinunua kofia. Cuckoo kuweka hood: anaonekana funny katika hood!
Karl kibete alikuwa akianguka kwenye zulia.

qunka anatembea kuzunguka uwanja,
Huongoza watoto kuzunguka mabwawa.

Nunua rundo la jembe.
Mturuki anavuta bomba, anachoma nafaka za Waturuki.
Mto wetu ni mpana kama Oka.
Mto wetu ni mpana kama Oka.
Mto wetu ni mpana kama Oka.

Karibu na kigingi cha kengele.
Nilikuwa nimekaa kwa Oka, nikila tufaha.
Mow, mow, wakati kuna umande.
Chini na umande na nyumbani kwetu.

Klava aliweka vitunguu kwenye rafu,
Nikolka alimwita.

Konstantin alisema.
Kolya yuko karibu na collie,
Hiyo na collie karibu na Kolya.

Kuna mbuzi anayeenda na mbuzi wa kando,
Mbuzi anatembea na mbuzi asiye na viatu,
Kuna mbuzi huenda na mbuzi wa kando,
Mbuzi anatembea na mbuzi asiye na viatu.

A matini za kishairi inaweza kupatikana katika vitabu vya watoto:
Tulinunua paka
Boti kwa likizo.
Walichana masharubu yake,
Tulishona panties mpya.
Lakini jinsi ya kuwaweka?
Mkia hauna pa kwenda.
P. Voronko.
Paka alikamata panya na panya,
Sungura alikuwa akiguguna kwenye jani la kabichi.
S. Marshak.
- Kitty-paka, nenda kizimbani,
Ongea kuhusu spikelet!
- Spikelet, marafiki zangu,
Ana sharubu, kama mimi!
G. Vieru.
Uji umeiva kwenye meadow.
Ng'ombe Mashka anakula uji.
Masha anapenda chakula cha mchana:
Hakuna kitu kitamu zaidi.
A. Shibaev.

Kuunganisha sauti [G] katika hotuba ya mtoto

Sauti [G] imeunganishwa katika mfuatano sawa na [K]: silabi, maneno, vishazi, maandishi, vipashio vya ndimi.
GA: gesi, gazeti, lawn, jackdaw, roar, loon, gait, hammock, bandari, accordion, nk.
NENDA: njaa, jiji, mgeni, kiburi, koo, njiwa ya turtle, milima, nyanda za juu, hound, gong, nk.
GU: goose, goose, midomo, kutembea, ghouls, gusli, gurba, kichaka, nk.
Ga-ha-ha, ha-ha-ha: nani ana kidonda mguu?
Ha-ha-ha, ha-ha-ha: mguu wangu hauumi tena.
Ha-ha-ha, ha-ha-ha: mguu wangu unakwama kwenye nyasi.
Goo-goo-goo, goo-goo-goo: Ninaweza kukusaidia.
Goo-goo-goo, goo-goo-goo: titmouse ameketi kwenye theluji.
Goo-goo-goo, goo-goo-goo: goose ni kupanda katika meadow.
Nenda-kwenda, nenda-kwenda: farasi anacheka: "E-go-go!"
Maandiko ya kishairi kwa sauti [G]:
Goose alijinunulia accordion,
Lakini ni shimo kidogo.
Harmonica iliimba vizuri,
Ilizomewa kama goose.
(G. Vieru)
Goose
- Ha-ha-ha! - goose hupiga.
- Ninajivunia familia yangu!
Kwa goslings na kwa goose
Ninaendelea kuangalia na siwezi kupata vya kutosha!
(N. Koyotarev)
Bullfinches wameketi kwenye theluji:
Wanakaa kwenye theluji - na sio kutazama.
Bundi wanawalinda bure
Juu ya meadow ya theluji.
(A. Pudval)
Rook alikuwa akicheza kwenye chandarua,
Bukini wako kwenye mawimbi kwenye mto.
Njiwa zilipita
Nao wakaketi kwenye tawi.
Kijiti kinayumba -
Inafanya kazi vizuri.
(A. Pudval)
Visonjo vya lugha na sauti [G] ni ngumu sana:
Kuna loon kwenye kiota, loon ina jozi ya vifaranga.
Hanna alikula dumplings, Herman alikula dumplings pink.
Wanapiga gander baada ya gander katika faili moja.
gander inaonekana chini juu ya gander.
Lo, gander itang'oa pande za gander.
Gorilla alizungumza nao, akahukumiwa,
Alizungumza, alizungumza, alihukumiwa.

Jackdaw alikaa kwenye uzio,
Rook alianza mazungumzo naye.

Mjumbe kutoka kwenye meli aliungua hadi kufa.
Kama kwenye kilima, kwenye kilima
Gharama ya Egorkas thelathini na tatu:

Yegorka mmoja, Yegorka wawili, Yegorka watatu ...


Loon akaruka juu ya ghala,
Na kwenye ghalani aliketi loon mwingine

Jumla ya vitambaa - wanandoa...

Mafunzo bora ya kujumuisha sauti laini - vipashio vya ndimi safi na vipashio vya ulimi:
Ki-ki-ki, ki-ki-ki: miti ni mirefu sana.
Ke-ke-ke-, ke-ke-ke: kitten amelala pembeni.
Gi-gi-gi, gi-gi-gi: Nilishika mpira, sasa kimbia!
Gi-gi-gi, gi-gi-gi: Gena, msaidie mama!
Gi-gi-gi, gi-gi-gi: usisahau kuhusu buti.
Kwa sauti ya K
Kwenye shimo la panya
Makombo na crusts.
Katika chumbani na panya
Vipande vya gingerbread.
Kwenye panya kidogo
Mipasuko kwenye kikombe.
Panya ina tub
Uyoga wa wimbi.
Katika bakuli la panya
Chachu iliyobaki
Na kwenye pishi
Jibini na sausage.
Kuna ndoano kwenye mlango,
Minyororo, kufuli...
(I. Lopukhina)

Kuunganisha sauti [Х, Хь] katika hotuba ya mtoto

Mazungumzo safi na [X], [X"]:
Ha-ha-ha, ha-ha-ha: kiroboto anaruka juu ya sakafu.
Hoo-hoo-hoo, hoo-hoo-hoo: hatukukamata kiroboto.
Hee-hee-hee, hee-hee-hee: miguu ya kiroboto ni haraka.
He-he-he, he-he-he: tunajua hadithi ya hadithi kuhusu kiroboto.
Maneno yenye sauti [X], [X"]:
Kusanya brashi kavu.
Ferret mwenye ujanja alikamata hamster.
Kinyonga ana mkia mrefu.
Khariton alikuwa akikusanya miti ya miti.
Maandiko ya kishairi yenye sauti [Х], [Х"]:
Hamster ni kelele kutokana na kupiga kelele:
- Je, ferret hupata mafua?
Ah, ferret, wewe ni mwongo gani,
Nitakufa kwa kicheko!
(A. Pudval)

Kicheko
Mila alicheka sana,
Kicheko kikatua mdomoni mwangu.
Ha ha ha! Ghafla - boom! - akaanguka
Na nikapoteza kicheko changu.
(F. Bobylev)
Kinyonga mwenye majigambo.
Kinyonga alionyesha mkia wake
Wawindaji wenye mikia. Baada ya…
-Ni nini kilimtokea, kwa mkia wake?
-Hakuna kinyonga, hakuna mkia.
Baada ya yote, wanyama wanaowinda wanyama wengine hawafungi.
Hadithi, kwa bahati mbaya, ni rahisi.

(E. Karelskaya)

Hamster
Nyundo, hamster, hamster -
Pipa iliyopigwa.
Khomka huamka mapema,
Anasafisha makucha yake na kunywa maji.
Khomka anasafisha kibanda
Na huenda kwa malipo:
Moja, mbili, tatu, nne, tano,
Khomka anataka kuwa na nguvu!
(A. Kamenchuk)
Wawindaji wa Ferret
Feri alienda kwenye banda la kuku kuwinda,
Ndiyo, niliamsha corydalis kwa haraka.
Ndiyo, Jogoo ameamka,
Kuna kishindo huko Khorya kutoka juu!
Ferret aliiondoa miguu yake kwa shida.
Lo, ni chungu na kukera hadi machozi!
Naye huketi na kunung'unika chini ya mti wa alder.
- Banda la kuku ni mbaya, mbaya! ..
(V. Suslov)
Ferret alikwenda kwenye mti wa Krismasi wa mbwa mwitu,
Alichukua firecracker mbali kimya kimya.
Sasa ferret yuko na firecracker yake
Inatisha wanyama kama kanuni.
(G. Sapgir)
Je, unataka kuwa jitu?
Lazima usimame kwenye vijiti!
Ahi, ooh, kicheko, kicheko.
Buffoons ni juu ya yote!
(V. Berestov)
Visonjo vya lugha yenye sauti [Х], [Х"]:
Halva ya ladha - sifa kwa bwana.
Barua ya kicheko X
Alicheka: "ha-ha-ha!"
Prokhor na Pakhom walikuwa wamepanda farasi.

Nzi alitua kwenye sikio langu.
Taasisi ya elimu ya shule ya mapema inayojitegemea ya Manispaa

kituo cha maendeleo ya watoto - shule ya chekechea №94

Mada: "Utofautishaji wa sauti K - Kb"

Kikundi cha maandalizi ya shule.

Mwalimu - mtaalamu wa hotuba wa kitengo cha kwanza cha sifa

Chukova Larisa Mikhailovna

Tomsk


Malengo: kufundisha watoto kutofautisha sauti K - Kb;

endelea kujifunza jinsi ya kutengeneza sentensi na neno fulani;

unganisha dhana ya maneno "yanayohusiana", uundaji wa maneno yanayohusiana;

unganisha ujuzi na mwelekeo kwenye karatasi;

kuunganisha ujuzi uchambuzi wa sauti na mchanganyiko wa maneno;

kukuza kubadilika na uhamaji wa sehemu za kibinafsi za mwili: vifaa vya hotuba na mikono yote miwili /bioenergoplasty/;

maendeleo ya jumla na ujuzi mzuri wa magari:

maendeleo ya kusikia phonemic, mtazamo, kumbukumbu;

elimu ya umakini na kumbukumbu.

Vifaa: picha za mada, mchoro wa maneno, kadi za ishara, picha za hadithi, mwanasesere wa "Faily Fairy", "Mti wa Urembo", mipira ya uchawi, fimbo ya uchawi, d/mchezo "Postcard ya Uchawi".

Maendeleo ya somo:

1. Sehemu ya shirika:

Tuliangalia mkao wetu, tukatandaza mabega yetu,

Inhale amani, exhale mvutano.

P. Gymnastics ya kuelezea. /Bioenergoplasty/:

"Tabasamu" - "Nguruwe"

"Farasi" /aliyepanda farasi, akibofya kwa kidole gumba na vidole vya kati pamoja na ulimi.

"Kukamata vipande vya theluji" / kazi taya ya chini, akionyesha kwa mkono, “aaam!”

"Nyonya barafu - lollipop."

"Koo langu linauma" / tunakohoa: kkkha - kkkha!

Sh. Ujumbe wa mada ya somo.

Mtaalamu wa hotuba: - Nilitembea kando ya njia na kutembea ... na nilipata uvimbe, lakini uvimbe haukuwa rahisi, wa fedha, wa kichawi. Kunaweza kuwa na kitu au mtu anayejificha ndani yao? Masikio yetu nyeti husikiliza kwa makini, vichwa vyetu vinafikiri, na vidole vyetu vya ustadi hufanya kazi.

Maagizo: - Mara moja- walichukua uvimbe mikononi mwao, wakawageuza kwa mbili, wakawaweka kwa uangalifu kwa vidole vyao na tatu, jina la neno na nne, kuamua sauti ya kwanza katika neno.

Watoto: -PAKA. Sauti ya kwanza katika neno CAT ni [K[. Nyangumi. Sauti ya kwanza katika neno KIT ni [Кь].

Mtaalamu wa hotuba: -Hiyo ni kweli, umefanya vizuri! Leo tutatofautisha kati ya sauti K - Kь.

1U.tabia za sauti [К], [Кь] kulingana na sifa za kimatamshi na akustika. Uteuzi wa pderjd kwa alama za rangi.

Mtaalamu wa hotuba: - Watoto, unaweza kusema nini kuhusu sauti [K]? ([Ku]?)

Watoto: -Sauti [K] - konsonanti, butu, sauti ngumu. Imeonyeshwa kwa bluu. - Sauti [Кь] ni konsonanti, nyepesi, sauti laini. Tunaashiria kwa kijani.

U. Ukuzaji wa utambuzi wa fonimu.

D/mchezo: "Pata sauti." (Onyesha kadi ya mawimbi ya sauti)

K: K, P, T, K, Kb, M, T, K,

Кь: Кь,Т, Кь,Кь,Нь,К,Кь

U.D/mchezo "Kinyume chake"

Tabibu wa usemi: "Chukua fimbo ya uchawi na useme kinyume cha silabi." naita silabi na sauti ngumu[К], na wewe, kinyume chake, na sauti laini [Кь]:

KA - KYA KO –KYO KY –KI KU – KYU KE – KE

Tabibu wa hotuba: Hapo zamani za kale kulikuwa na PAKA na NYANGUMI.

CAT ni kubwa, inatisha tu!

KIT ilikuwa ndogo na ya nyumbani.

Mtaalamu wa hotuba: Je! Nisemeje?”

Weka mchoro wa neno (neno lenye mstari mrefu) CAT

Hebu tuseme neno na tusikilize wenyewe: KOOOT

Iite: [K]. Hii ni sauti gani?

Watoto: - sauti [K] - konsonanti, ngumu, sauti nyepesi, inayoonyeshwa na mraba wa bluu.

(weka sauti [K] (mraba wa bluu).

Watoto: -KOOOOT

Tabibu wa hotuba: -Mpe jina.

Watoto: - Sauti [O] ni sauti ya vokali, iliyowekwa alama nyekundu.

(Watoto hukamilisha mchoro wa neno.)

Tabibu wa hotuba: -Angalia ikiwa sauti zote za neno tayari zimeangaziwa. Soma mchoro wako.

Watoto: -Hapana, neno halijaisha.

Watoto: - KO T. Sauti [T] - konsonanti, ngumu, sauti butu.

Mtaalamu wa hotuba: - Watoto, hebu tuangalie, tulipata neno? Tunasoma, tuangazie sauti kwa sauti zetu, tunaimba sauti ya vokali: KOOOOOOT.

(Watoto husoma kwaya na moja baada ya nyingine.)

Je, kuna konsonanti ngapi katika neno moja? Ni nini?

Je, kuna sauti ngapi za vokali katika neno CAT? Sauti ya vokali ni nini?

Mtaalamu wa hotuba: Umefanya vizuri! Tunaweka mchoro wa neno KIT.

(Watoto huweka mstari mrefu wa maneno mbele yao.)

Mtaalamu wa hotuba: - Hebu tuseme neno na tusikilize wenyewe: KIIIIT.

Watoto: -KIIIIT. Sauti ya kwanza ni [Кь]. Ni konsonanti, laini, sauti nyepesi, iliyoonyeshwa na rangi ya kijani kibichi.

Mtaalamu wa hotuba: - Umefanya vizuri! Umeweka mraba wa kijani upande gani?

Watoto: - Upande wa kushoto, huu ni mwanzo wa neno.

Watoto: - KIIIIIIIT Sauti ya pili ni sauti ya vokali [I]. Imewekwa alama nyekundu.

Mtaalamu wa hotuba: Umefanya vizuri! Angalia ili kuona ikiwa sauti zote za neno tayari zimeangaziwa. Soma neno lako.

Watoto: - Hapana. Sauti ya mwisho katika neno KIT T. [T] ni konsonanti, ngumu, sauti butu.

Mtaalamu wa hotuba: - Hebu tusome, tulipata neno?

(Watoto wanasoma kulingana na mpango: KIIIIIIIT).

Watoto: - Neno liligeuka kuwa KIT.

Mtaalamu wa hotuba: Umefanya vizuri! Watoto, angalia mifumo ya maneno yetu.

Watoto: - Neno CAT lina sauti 3, neno KIT lina sauti 3.

Neno CAT lina sauti 1 ya vokali, na neno KIT lina sauti 1 ya vokali.

Neno CAT lina sauti 2 za konsonanti, na neno KIT lina sauti 2 za konsonanti.

HSH. Muhtasari wa somo. Mtaalamu wa hotuba: - Pitisha fimbo ya uchawi, ulichopenda kwenye somo - iite jina!

Taasisi ya elimu ya shule ya mapema inayojitegemea ya Manispaa

Kituo cha Maendeleo ya Mtoto - Chekechea Nambari 94

Darasa

Mada: "Sauti R"

(somo la pili)

Kikundi cha maandalizi ya shule

Mtaalamu wa mwalimu-hotuba wa kitengo cha kwanza cha kufuzu

Chukova Larisa Mikhailovna

Tomsk


Lengo:

Kuunganisha matamshi sahihi sauti "R";

Kuunganisha uwezo wa kuamua mahali pa sauti katika neno;

Uchambuzi wa herufi-sauti na usanisi wa neno la silabi mbili;

Kutunga sentensi na neno fulani;

Ukuzaji wa ufahamu wa fonimu;

Maendeleo shughuli ya kiakili watoto;

Ukuzaji wa kumbukumbu, umakini kwa safu ya mstari;

Maendeleo ya ujuzi mzuri wa magari, uratibu wa jicho la mkono

Vifaa:

Picha za somo: rose, bouquet ya waridi, kadi za ishara, chip za sauti, herufi, meza za silabi, kioo cha meza, "barua R".

Maendeleo ya somo.

1. Sehemu ya shirika:

Mchezo wa D/mpira "Tupa mpira, rudia neno."

Mtaalamu wa hotuba: Saratani, mkono, roboti, samaki, rose, soko.

Mtaalamu wa hotuba: - Anayerudia maneno tuliyorudia atakaa.

P. Utangulizi wa mada:

Tabibu wa hotuba: -Watoto, unadhani tutarudia sauti gani leo?

Watoto: -Leo tutarudia sauti [R].

Mtaalamu wa hotuba: Umefanya vizuri! Hiyo ni kweli, leo tutarudia sauti [R].

Sh. Sifa za sauti R. D/mchezo "Wafafanuzi".

Tabibu wa usemi: -Unaonaje, sauti [P] ni vokali au konsonanti?

Watoto: - Sauti [P] ni sauti ya konsonanti.

Tabibu wa usemi: Eleza kwa nini sauti [P] ni sauti ya konsonanti?

Watoto: - Tunapotamka sauti [R], hewa hupitia kinywani na kukutana na kizuizi.

Tabibu wa hotuba: - Eleza ni kikwazo gani ambacho hewa hukutana nayo njiani?

Watoto: - Lugha. Ulimi huinuliwa na meno ya juu na hutetemeka wakati hewa inapita kupitia kinywa.

Mtaalamu wa hotuba: - Wacha tuangalie!

- "Tunapanda farasi":

Niliruka hadi nyumbani kwa farasi

Na akamwambia kwa sauti kubwa: "Trrrrrr ....!"

"Tunaruka kwenye ndege, washa injini -rrrr......!"

Watoto, elezani ulimi huwa katika nafasi gani tunapotamka sauti [P]? midomo? meno?

Watoto: - Tunapotamka sauti [P], ulimi huwa juu nyuma ya meno ya juu.

Midomo iko wazi na kutabasamu.

Meno yamefunguliwa.

Mtaalamu wa tiba ya usemi: - Eleza kwa nini sauti [R] inatolewa au haijatamkwa? Hebu tuangalie!

Watoto: - Sauti! Kwa sababu hutamkwa kwa sauti, tuliikagua kwa nyuma ya mkono wetu.

Mtaalamu wa hotuba: Umefanya vizuri! Kila kitu kilielezewa kwa usahihi! Tunakunja vidole vyetu na kukuambia kila kitu kuhusu sauti R.

Watoto (wanainamisha vidole vyao, wakisema): Sauti [P] - sauti ya konsonanti, sauti ya mlio, sauti thabiti.

1U. Kuunganisha matamshi sahihi ya sauti [P] katika maneno, kuamua mahali pa sauti katika neno.

Mtaalamu wa hotuba: - Una picha kwenye meza zako. Kazi, sikiliza kwa makini:

"1,2,3 - angalia picha,

Taja neno kwa usahihi, tambua mahali pa sauti katika neno!

Mtaalamu wa hotuba: Umefanya vizuri!

U. Ukuzaji wa utambuzi wa fonimu.

Tabibu wa hotuba: -Watoto, sikilizeni mfululizo wa silabi, taja silabi inayorudiwa mara 2:

Ra-ra-ru-ry ro-ro-ra-ry ry-ry-ra-ru

ar-ar-or-ur ur-yr-ar-ar or-ur-ur-ar

U1. Kuunganisha sauti na herufi. D/mchezo "Kumbukumbu".

Mtaalamu wa hotuba: -Watoto, angalia picha kwenye "herufi P", kumbuka maneno, nitafunga "herufi P", na unaweka juu ya meza vipande vya maneno vingi kama kuna picha - maneno unayokumbuka.

Watoto hucheza kwenye meza.

Tabibu wa hotuba: -Taja maneno.

Watoto wito.

Mtaalamu wa hotuba: Ninafungua "barua P", na unaangalia - tunatamka maneno ya picha kwa utaratibu.

U!!.FKM. Uchovu! Sasa tutapumzika:

Inafurahisha kutembea katika nafasi wazi pamoja ...

USH. Sauti-barua uchanganuzi na usanisi wa neno la silabi 2. D/mchezo "Vitendawili". Kufanya kazi na michoro.

Mtaalamu wa hotuba: -Watoto, nilifikiria neno (Watoto waliweka mstari wa maneno mbele yao).

Neno hili lina sauti 4. (Watoto huweka mraba 4 chini ya kamba - sauti).

Neno hili lina sauti 2 za vokali (Watoto huweka vipande 2 vifupi - silabi)

Ulidhani ni neno gani nililofikiria?

Watoto: - Hapana.

Mtaalamu wa hotuba: - Kwa nini uliweka vipande 2 vifupi?

Watoto: - Kwa sababu ulisema kwamba neno lina sauti 2 za vokali. Tunajua kanuni: -Idadi ya vokali katika neno ni sawa na idadi ya silabi.

Mtaalamu wa hotuba: Umefanya vizuri! Ninatoa kidokezo kifuatacho: katika silabi ya kwanza kuna sauti ya vokali [О], iliyoko mwisho wa silabi. (Watoto hutoa sauti [O]).

Katika silabi ya pili, sauti ya vokali A iko mwisho wa silabi (Watoto huweka sauti ya vokali [A]).

Sasa labda ulidhani ni neno gani nilifikiria? (Watoto: -Hapana).

Sikiliza kidokezo kifuatacho: sauti tunayorudia leo iko mwanzoni mwa neno na inasikika kwa uthabiti. (Watoto hutoa sauti [P]).

Weka sauti [P] kwa herufi P. (Watoto huweka herufi P). Nadhani neno gani?

Sasa nitakupa kidokezo cha mwisho. Neno hili linamaanisha maua mazuri na maridadi, inaitwa "malkia wa maua" na ina miiba ya prickly. Nani alikisia, onyesha sauti katika silabi ya pili, sauti gani? Geuza sauti [Z[ kuwa herufi Z.

Tunasoma neno: ROOO-ZAAA, onyesha sauti za konsonanti na imba sauti za vokali. Umefanya vizuri! (Kusoma neno kwa watoto.)

Mtaalamu wa hotuba: - Watoto, ikiwa herufi ya kwanza katika neno ROSE ni kubwa, neno hili litamaanisha nini?

Watoto: - Jina la msichana, jina la mwanamke Kwa sababu tunajua: majina yameandikwa kwa herufi kubwa.

1X. Kutengeneza sentensi kwa kutumia neno fulani (picha).

X1. Muhtasari wa somo:

Leo tulijaribu kutamka sauti [R] kwa uwazi na kwa usahihi, na tumefaulu.

Ninakupa "barua R" ili kutimiza kazi ya nyumbani. Unahitaji kuchukua maneno - picha zilizo na sauti [P] na uzibandike kwenye herufi P au chora maneno - picha zenye sauti [P].